Leave Your Message

Binciken ka'idoji 16 da matsalolin gama gari waɗanda yakamata a bi su a gwajin hydrostatic valve

2022-06-15
Binciken ka'idoji 16 da matsalolin gama gari waɗanda yakamata a bi su a cikin gwajin bawul hydrostatic Ƙirƙirar bawul ɗin tsari ne mai rikitarwa da sauƙi. Zagayowar samar da bawuloli irin su globe valves, bawuloli da bawul ɗin diski gabaɗaya a cikin kwanaki uku. Dole ne a gwada bawul ɗin don kowane irin halaye. Gwajin matsin lamba shine bawul ɗin sichuan na iya ɗaukar ƙimar matsa lamba ba don biyan buƙatun samarwa da buƙatun masana'anta ba, gwajin matsa lamba na ruwa na gabaɗaya dole ne ya bi ka'idodi masu zuwa da matsalolin gama gari: (1) A ƙarƙashin yanayi na al'ada, ba a sanya bawul ɗin matsawa. gwajin ƙarfin ƙarfi, amma bayan gyaran farantin kewaya mai da bawul ɗin ruwa guda ɗaya ko farantin madaurin mai da bawul ɗin kwarara guda ɗaya da ya lalace ta hanyar zaizayarwa yakamata a yi gwajin ƙarfin ƙarfi. Don bawuloli, yunifom da matsa lamba na dawowa da sauran gwaje-gwaje za su dace da buƙatun umarnin amfani da su da ƙayyadaddun bayanai masu alaƙa. (2) Ya kamata a gwada taron bawul don ƙarfin matsawa da rufewa. Low irin ƙarfin lantarki samfurin dubawa 20%, kamar rashin cancantar ya kamata 100% dubawa; Ya kamata a duba 100% madaidaicin bawuloli da matsa lamba. (3) A lokacin gwajin, ɓangaren haɗin bawul ya kamata ya kasance cikin sauƙi mai sauƙi don aiwatar da matsayi na dubawa. (4) bawul na nau'in haɗin walda na lantarki, lokacin da gwajin gwajin ruwa na farantin huang ba shi da kyau, ana iya amfani da madaidaicin mazugi ko rufewar O-ring don aiwatar da gwajin matsa lamba na ruwa. (5) Lokacin gwajin latsawa na hydraulic, za a cire iskar gas ɗin bawul gwargwadon yiwuwa. (6) Ya kamata a ƙara matsa lamba a hankali yayin gwajin, kuma ba a yarda ya ƙara matsa lamba sosai kuma ba zato ba tsammani. (7) Gwajin ƙarfin matsawa da tsawon lokacin gwajin nau'in hatimi gabaɗaya shine 2 -- 3min, maɓalli da bawul ɗin musamman yakamata ya ci gaba na 5min. Tsawon gwaji na ƙananan bawuloli na diamita na iya zama ya fi guntu, kuma tsawon lokacin gwaji na manyan bawuloli na diamita na iya zama tsayi. Yayin duk aikin gwajin, idan akwai shakka, ana iya tsawaita lokacin gwajin. Yayin gwajin ƙarfin matsi, farantin kewaya mai da bawul ɗin guda ɗaya ba za a bari su yi gumi ko zubo ba. Gwajin hatimi, bawul ɗin gabaɗaya ana kammala sau ɗaya kawai, bawuloli, bawul ɗin matsa lamba da sauran bawul ɗin bawul suna buƙatar aiwatar da sau 2. Lokacin da gwajin, ƙananan ƙarfin lantarki, babban diamita na bawul ɗin da ba shi da mahimmanci da buƙatunsa don ba da izinin bawul ɗin zubar ruwa, ba da izinin ƙaramin adadin ruwa; Saboda ka'idodin bawuloli na gaba ɗaya, bawul ɗin wutar lantarki, bawul ɗin ruwa da sauran bawuloli sun bambanta, ya kamata a aiwatar da ƙa'idodin yabo bisa ga buƙatun da suka dace. (8) Bawul ɗin magudanar hanya ɗaya ba rufaffiyar ɓangarori na gwajin hatimi bane, amma gwajin ƙarfin ƙarfi da kayan tattarawa da gwajin hatimin gasket. (9) A cikin gwajin hydrostatic, ƙarfin rufewa bawul kawai yana ba da damar makamashi na al'ada na mutum don rufewa; Kada ka dogara da kayan aiki na musamman kamar sanduna (sai dai magudanar wuta) don ɗaukar girgiza, lokacin da buɗaɗɗen igiya ya wuce 320mm, ba da damar mutane biyu su kashe. (10) ya kamata a cire bawul ɗin da ke da babban hatimi daga kayan cikawa don gwajin hatimi, rufe jami'in rufewa, duba ko yana zubowa. Lokacin amfani da jikin tururi don gwaji, cika ruwa a cikin akwatin mahaɗar fashewa don dubawa. Don gwajin hatimi na kayan cikawa, ba a ba da izinin rufewa a cikin sassa na kusa ba. (11) Duk wani bawul ɗin da ke da kayan turawa, gwada hatiminsa ta amfani da kayan turawa don rufe bawul ɗin don yin gwajin hatimi. Lokacin da abokan gaba ke motsawa don tura kayan aiki, gwajin hatimi na bawul ɗin ya kamata kuma a yi shi. (12) gwajin ƙarfin ƙarfin ƙarfi da gwajin hatimi an shigar da su a kan bawul ɗin shigarwa na bawul ɗin rarrabawa, kuma ana aiwatar da ƙarfin ƙarfi da gwajin hatimi a cikin bawul ɗin rarraba; Lokacin da aka buɗe bawul ɗin rarraba, ya kamata kuma a buɗe shi. (13) Lokacin gwajin ƙarfin ƙarfe baƙin ƙarfe bawul, yi amfani da guduma tagulla don fesa farantin kewaya mai da bawul ɗin kwarara guda ɗaya, duba ko akwai zubar ruwa. (14) gwajin bawul, ban da toshe bawul ana buƙatar ba da izinin mai a saman, sauran bawuloli ba a yarda su gwada mai a saman. (15) Gwajin hydraulic bawul, flange bawul akan ƙarfin ƙwanƙwasa bawul bai dace da girma da yawa ba, don hana lalacewar bawul, cutar da ainihin tasirin gwajin (bawul ɗin ƙarfe na alade idan an danna matsi sosai, zai ci gaba da lalacewa) . (16) Bayan kammala gwajin hydraulic na bawul, ya kamata a tsabtace ruwan da ke cikin bawul ɗin nan da nan, kuma a yi rikodin gwajin. Gwajin hydrostatic Valve shine dole ne a gudanar da bincike kafin barin masana'anta, wanda zai iya tabbatar da ingantaccen aiki na bawul ɗin. Anan an ba da shawarar cewa ma'aikatan gwajin hydrostatic na masana'antun bawul don kiyaye amincin su, a cikin 'yan shekarun nan, haɗarin haɗarin aminci na valve hydrostatic, yakamata a kula da su. Pneumatic malam buɗe ido bawul diaphragm bawul matsa lamba gwajin ƙarfi daga ko dai ƙarshen gabatarwar kayan, matsakaici don buɗe bawul piston, sauran ƙarshen rufaffiyar, gwajin gwajin ya tashi zuwa daidaitaccen ƙimar, duba farantin mai da bawul ɗin kwarara guda ɗaya babu yabo don m. Sa'an nan kuma rage karfin jini zuwa matsa lamba na gwajin hatimi, rufe bawul ɗin piston, buɗe ɗayan ƙarshen don gudanar da bincike, babu yabo da ya cancanci. Bincika yanayin gwajin bawul ɗin bawul: daidaitawa Pneumatic malam buɗe ido bawul Diaphragm bawul ɗin ƙarfin ƙarfin gwaji daga kowane ƙarshen gabatarwar kayan, matsakaici don buɗe bawul ɗin piston, ɗayan ƙarshen rufaffiyar, gwajin gwajin ya tashi zuwa daidaitaccen ƙimar, duba farantin mai. kuma bawul ɗin kwarara guda ɗaya babu yabo don cancanta. Sa'an nan kuma rage karfin jini zuwa matsa lamba na gwajin hatimi, rufe bawul ɗin piston, buɗe ɗayan ƙarshen don gudanar da bincike, babu yabo da ya cancanci. Bincika bawul Duba gwajin bawul: nau'in ɗaga na'urar duba bawul piston bawul layin tsakiya yana cikin ɓangaren tsaye; Swing check bawul aminci tashar cibiyar cibiyar da piston valve centerline suna cikin layi ɗaya tare da madaidaiciyar layi. Gwajin ƙarfin matsa lamba, daga ƙofar ƙarshen gabatarwar kayan gwajin zuwa daidaitattun ƙimar, ɗayan ƙarshen rufaffiyar, duba farantin kewaya mai da bawul ɗin kwarara guda ɗaya ba yayyo don cancanta. Gwajin hatimi daga ƙarshen fitarwa na gabatarwar kayan gwaji, a ƙofar ƙarshen farfajiyar dubawa, kayan cikawa da gasket ba yayyo don cancanta. Bawul An gwada ƙarfin matsi na bawul ɗin taimako da ruwan famfo, kamar yadda yake tare da sauran bawuloli. Lokacin gwada kasan farantin kewayar mai, ana gabatar da matsa lamba daga ƙarshen shigarwar, kuma an rufe saman; Lokacin gwada babban ƙarshen allon kewaya mai da bututun ruwa guda ɗaya, ana shigar da matsa lamba daga ƙarshen fitarwa, kuma ɗayan ƙarshen yana rufe. Babu yabo na allon kewaya mai da bawul ɗin kwarara guda ɗaya a cikin lokacin da ake buƙata wanda ya cancanta. Gwajin hatimi da gwajin uniform, aikace-aikacen kayan gabaɗaya shine: bawul ɗin tururi zuwa tururi mai zafi azaman kayan gwaji; Ammoniya ko sauran bawul ɗin tururi tare da gas azaman kayan gwaji; Ruwa da sauran bawul ɗin ruwa marasa lalacewa zuwa ruwa azaman kayan gwaji. Don wasu mahimman sassa na bawul na gama gari hydrogen azaman kayan gwaji. Ana yin gwajin hatimi tare da matsa lamba na lamba na lamba diamita, wanda adadinsa bai gaza sau 2 ba, babu yabo a cikin lokacin da ake buƙata ya cancanci. Akwai hanyoyi guda biyu don bincika ɗigogi: ɗaya shine hatimin haɗin bawul, tare da man shanu mara gishiri don rufe tawul ɗin filastik a kan flange na fitarwa, takarda filastik don zubarwa, ba convex don cancanta ba; Na biyu shine a yi amfani da man shanu mara gishiri zuwa farantin filastik na bakin ciki ko wani tawul ɗin rufe faranti a cikin flannel ɗin da ke ƙasa, rufe allurar ruwan piston, gano kumfa a cikin ruwa ya cancanci. Rigar Valve da mitar gwajin matsa lamba na baya bai wuce sau 3 ba, cika buƙatun masu cancanta. Bawul ɗin da ke daidaita matsin lamba Gwajin ƙarfin matsa lamba na bawul ɗin rage matsa lamba ana haɗuwa gabaɗaya bayan gwajin sassa, amma kuma bayan gwajin taro. Tsawon gwajin ƙarfin matsawa: DN50mm na 1min; DN65 ~ 150mm fiye da 2min; DN150mm fiye da mintuna 3. Bayan walda ƙwanƙarar ƙarfe tare da sassan, ana yin gwajin ƙarfin ƙarfi tare da iskar gas sau 1.5 mafi girma a bayan bawul. Ya kamata a yi gwajin hatimi bisa ga abu a cikin aikin gaske. Lokacin amfani da gwajin gas ko ruwa, gudanar da gwajin a sau 1.1 na matsa lamba na ƙima; Ana yin gwaje-gwajen tururi a matsanancin matsanancin aiki a yanayin yanayin aiki. Bambanci tsakanin matsa lamba mai shiga da matsa lamba bai wuce 0.2mpa ba. Hanyar gwajin ita ce: bayan madaidaicin iko na matsa lamba, sannu a hankali daidaita madaidaicin bawul ɗin bawul, don haka matsa lamba a cikin babban nau'in ƙima da ƙanana na iya zama mai ƙima, ci gaba da canzawa, babu tsangwama, makale. Don matsa lamba na rage bawul, lokacin da aka daidaita matsa lamba mai shiga, rufe bawul ɗin kuma cire haɗin bawul ɗin, matsa lamba mai ƙarfi yana da inganci kuma mai ƙarancin ƙima, a cikin mintuna 2, ƙimar ƙimar matsa lamba ya kamata ya dace da buƙatun a ciki. Tebur 6-22, a lokaci guda, ƙarfin bututu bayan bawul ɗin ya cika buƙatun a cikin Tebur 6-23 ya cancanci; Don ruwa da matsa lamba na iska mai rage bawul, lokacin da daidaiton matsi na mashigai, matsa lamban fitarwa ba shi da sifili, rufe bawul ɗin da ke daidaita matsa lamba don aiwatar da gwajin hatimi, babu yabo a cikin 2min da ya cancanci. Hanyar matsa lamba da jimlar gwajin sifa mai ma'ana shine daidaita matsi da matsa lamba na farko, canza 30% na jimlar magudanar ruwa a ƙarƙashin bambancin matsa lamba a nan, ko canza 30% na matsa lamba ba tare da motsa jimlar kwarara ba, sannan auna matsi na kanti daidai, kuma ƙimar ɓangaren sa ya cancanci daidai da buƙatun da ke cikin Tebura 6-24. Tarkon tururi Akwai nau'ikan tarkon tururi da yawa, kuma akwai sabbin abubuwan gwaji da yawa. Gabaɗaya, gwajin ƙarfin matsa lamba kawai, gwajin ƙarfin matsawa da gwajin matsayi ana amfani da su. Gwajin ƙarfin matsawa iri ɗaya ne da sauran bawuloli. Gwajin matsawa shine don aiwatar da gwajin matsa lamba akan matsi na famfo ruwa da sauran rufaffiyar sassa tare da matsa lamba na 1.2 sau da yawa matsa lamba diamita. Gwajin shine don maye gurbin zuwa tururi da cikakken ruwa, mitar gwajin ba ta ƙasa da sau 3 ba. Ana yin gwajin gwajin a matsananciyar matsa lamba mai ƙarfi, ƙarancin aiki da ƙarancin aiki sosai. Dexterity a cikin matsayi da rashin tururi sun cancanta. Gwajin gwajin bayan gida da gwajin hatimi na tarkon tururi yawanci ana yin su a cikin dakin gwaje-gwaje. Tarkon tururi ban da gwajin matsa lamba, gwajin ƙarfin ƙarfi, gwajin matsawa da matsawa suna da gwajin ƙaurawar ƙaura mai zafi, digiri mai sanyi sosai, in mun gwada da yawa yana ba da izinin gwajin nau'in matsa lamba na baya, gwajin ƙimar ƙyalli, iskar gas da ƙarancin aiki. matsa lamba a cikin gwajin, ingantacciyar gwajin matsa lamba na aiki, da sauransu, dangane da yana da yanayin.