Leave Your Message

Binciken matsalolin fasaha da aka fuskanta ta hanyar shigar da bawul da maye gurbin kaya a tashar wutar lantarki

2022-07-26
Binciken matsalolin fasaha da aka fuskanta ta hanyar shigar da bawul da maye gurbin kaya a cikin tashar wutar lantarki Matsayin shigarwar valve dole ne ya dace da aiki; Ko da shigarwa yana da wuyar ɗan lokaci, ya zama dole don la'akari da aikin dogon lokaci na mai aiki. Yana da kyau a ɗauki bawul ɗin hannu da ƙirjin (gaba ɗaya nisan mita 1.2 daga bene na aiki), don buɗewa da rufe bawul ɗin ya fi sauƙi. Ƙarƙashin hannu na bawul ɗin ƙasa ya kamata ya tashi, kar a karkata, don guje wa aiki mai ban tsoro. Bawul ɗin injin bango ya dogara da kayan aiki, amma kuma don barin ɗaki don mai aiki ya tsaya. Don kauce wa aiki na sama, musamman acid da alkali, kafofin watsa labarai masu guba, in ba haka ba sosai m. Ba za a iya jujjuya bawul ɗin ƙofar ba (watau dabaran hannu ƙasa), in ba haka ba za a riƙe matsakaici a cikin sararin murfin bawul na dogon lokaci… Shigarwa Valve Da zarar an zaɓi bawul ɗin daidai, dole ne a shigar da shi yadda ya kamata, kiyaye shi da sarrafa shi kara girman ingancinsa. Ingancin shigarwar bawul ɗin kai tsaye yana rinjayar amfani, don haka dole ne a biya kulawa da hankali. (1) Jagoranci da matsayi Yawancin bawuloli suna da shugabanci, irin su globe valve, throttle valve, matsa lamba rage bawul, duba bawul, da dai sauransu, idan an shigar da shi a baya, zai shafi tasirin amfani da rayuwa (kamar bawul na ma'auni), ko baya aiki kwata-kwata (kamar matsa lamba rage bawul), ko ma haifar da haɗari (kamar bawul ɗin duba). Janar bawuloli, alamun jagora akan jikin bawul; Idan babu, ya kamata a gano shi daidai bisa ga ka'idar aiki na bawul. Wurin bawul na bawul ɗin duniya yana da asymmetric, don haka ruwan ya kamata a wuce ta hanyar tashar bawul daga ƙasa zuwa sama, don juriya na ruwa ya ƙanƙanta (wanda aka ƙaddara ta siffar), buɗe aikin ceto (saboda matsakaicin matsa lamba sama). ), bayan rufe matsakaici ba ya danna marufi, sauƙin kulawa. Wannan shine dalilin da ya sa ba za a iya shigar da bawul ɗin duniya ba. Sauran bawuloli suna da nasu halaye. Matsayin shigarwa na valve dole ne ya dace don aiki; Ko da shigarwa yana da wuyar ɗan lokaci, ya zama dole don la'akari da aikin dogon lokaci na mai aiki. Yana da kyau a ɗauki bawul ɗin hannu da ƙirjin (gaba ɗaya nisan mita 1.2 daga bene na aiki), don buɗewa da rufe bawul ɗin ya fi sauƙi. Ƙarƙashin hannu na bawul ɗin ƙasa ya kamata ya tashi, kar a karkata, don guje wa aiki mai ban tsoro. Bawul ɗin injin bango ya dogara da kayan aiki, amma kuma don barin ɗaki don mai aiki ya tsaya. Don kauce wa aiki na sama, musamman acid da alkali, kafofin watsa labarai masu guba, in ba haka ba sosai m. Ƙofar bawul ɗin baya juyawa (wato, dabaran hannu), in ba haka ba zai sa matsakaicin da aka riƙe a cikin sararin murfin bawul na dogon lokaci, mai sauƙin lalata tushen, kuma don wasu buƙatun aiwatar da haramun. Yana da matukar wahala a canza marufi a lokaci guda. Bude bawul ɗin ƙofa mai tushe, kar a sanya ƙarƙashin ƙasa, in ba haka ba damshi zai lalata tushe mai fallasa. Ɗaga bawul ɗin dubawa, shigarwa don tabbatar da cewa diski yana tsaye, don ɗaga sassauƙa. Ya kamata a shigar da bawul ɗin bincike na lilo tare da ramin fil a kwance don sassauƙan lilo. Ya kamata a shigar da bawul ɗin taimako na matsa lamba a tsaye a kan bututun da ke kwance, kuma kada a karkatar da shi ta kowace hanya. (2) Ayyukan gine-gine Dole ne a yi taka tsantsan, kada a buga gaggautsa kayan da aka yi da bawul. Kafin shigarwa, ya kamata a bincika bawul don bincika ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai kuma gano ko akwai lalacewa, musamman ga kara. Har ila yau, kunna wasu lokuta don ganin ko yana da karkatacciyar hanya, saboda a cikin aikin sufuri, ** mai sauƙi don buga shingen bawul. Hakanan *** tarkacen bawul. Lokacin da aka ɗaga bawul ɗin, ba za a ɗaure igiyar a kan ƙafar hannu ko kara don guje wa lalacewa ga waɗannan sassa ba, amma ya kamata a ɗaure shi da flange. Don bututun da aka haɗa da bawul, tabbatar da tsaftacewa. Ana iya amfani da iskar da aka matse don busa baƙin ƙarfe oxide, yashi, walda da sauran tarkace. Wadannan sundries, ba kawai sauki karce da sealing surface na bawul, ciki har da manyan barbashi sundries (kamar walda slag), amma kuma toshe karamin bawul, sabõda haka, ya kasa. Shigar da dunƙule bawul, ya zama sealing shiryawa (zare da gubar man ko ptfe albarkatun kasa bel), kunshin a cikin bututu thread, kada ka samu zuwa bawul, don haka kamar yadda ba zuwa bawul memory samfurin, shafi ya kwarara na kafofin watsa labarai. Lokacin shigar da bawuloli masu flanged, ƙara maƙarƙashiya daidai kuma daidai. Flanges na bawul da flanges bututu dole ne su kasance daidai da juna, kuma sharewar yana da ma'ana don guje wa matsanancin matsin lamba ko ma fashe bawul ɗin. Don gaggautsa kayan da ƙananan ƙarfin bawul, musamman hankali. Bawul ɗin da za a yi walda da bututun ya kamata a fara walda ta tabo, sannan a buɗe sassan rufewa gabaɗaya, sannan a yi walda har ya mutu. (3) Wuraren kariya Wasu bawuloli kuma suna buƙatar kariya ta waje, wanda shine rufi da sanyaya. Wani lokaci ana ƙara bututun tururi mai zafi zuwa rufin rufin. Wani irin bawul ya kamata a rufe ko sanyi, bisa ga bukatun samarwa. A ka'ida, inda matsakaicin bawul don rage yawan zafin jiki da yawa, zai shafi aikin samarwa ko bawul mai daskarewa, kuna buƙatar kiyaye zafi, ko ma zafi; Inda bawul ɗin ya fallasa, rashin ƙarfi ga samarwa ko haifar da sanyi da sauran abubuwan ban mamaki, kuna buƙatar kare sanyi. Abubuwan da aka lalata sune asbestos, slag ulu, gilashin ulu, perlite, diatomite, vermiculite da sauransu; Rike kayan sanyi yana da abin toshe kwalaba, perlite, kumfa, filastik don jira. Dole ne a saki ruwa da bawul ɗin tururi waɗanda ba a yi amfani da su na dogon lokaci ba. (4) Wuce-wuce da kayan aiki Wasu bawuloli suna da ma'auni da ma'auni ban da kariyar da ta dace. Ana shigar da hanyar wucewa don sauƙaƙe kiyaye tarko. Ana kuma shigar da wasu bawuloli ta hanyar wucewa. Kewaya shigarwa ya dogara da yanayin bawul, mahimmanci da buƙatun samarwa. (5) Maye gurbin filler Stock bawul, wasu shiryawa ba su da kyau, wasu kuma ba su dace da amfani da kafofin watsa labarai ba, wanda ke buƙatar maye gurbin shiryawa. Masu kera Valve ba za su iya yin la'akari da amfani da dubban raka'a na kafofin watsa labaru daban-daban ba, akwatin shaƙewa koyaushe yana cike da fakiti na yau da kullun, amma lokacin amfani, dole ne a bar mai filler da matsakaici don daidaitawa. Lokacin maye gurbin filler, danna zagaye da zagaye. Kowane haɗin zobe ya dace da digiri 45, zobe da haɗin haɗin zobe suna matsawa digiri 180. Girman shiryawa ya kamata yayi la'akari da ɗakin don ƙarin matsawa na gland. A halin yanzu, ƙananan ɓangaren gland shine ya kamata a danna zuwa zurfin da ya dace na ɗakin tattarawa, wanda zai iya zama 10-20% na jimlar zurfin ɗakin tattarawa. Don buƙatun bawuloli, kusurwar kabu shine digiri 30. Haɗin kai tsakanin zoben suna takure da digiri 120. Baya ga abin da ke sama, amma kuma bisa ga takamaiman halin da ake ciki, da roba O zobe (na halitta roba juriya zuwa 60 digiri Celsius raunana alkali, butanol roba juriya ga 80 digiri Celsius kayayyakin man fetur, Fluorine roba resistant zuwa iri-iri na lalata kafofin watsa labarai a kasa). 150 digiri Celsius) uku stacked polytetrafluoroethylene zobe (mai jure da karfi lalata kafofin watsa labarai kasa 200 digiri Celsius) nailan tasa zobe (mai jure ammonia, alkali kasa 120 digiri Celsius) da sauran forming filler. Ana lulluɓe ɗanyen tef ɗin polytetrafluoroethylene (PTFE) a waje da naɗaɗɗen asbestos na yau da kullun, wanda zai iya inganta tasirin rufewa da rage lalatawar wutar lantarki ta kara. Lokacin danna marufi, kunna kara a lokaci guda don kiyaye shi har ma a kusa da kuma hana mutuwa da yawa. Matse gland a ko'ina kuma kar a karkata. Akwai da yawa fihirisa don auna bawul ingancin: sealing AMINCI, mataki mayar da martani ikon, ƙarfi, stiffness da rayuwa, da dai sauransu The bawul da aka dauke a matsayin na asali naúrar a cikin dukan thermal kayan aiki tsarin, kuma akwai ruwa-tsarin hada guda biyu vibration da vibration iko. bukatun. Don tabbatar da waɗannan alamomi, ana buƙatar magance manyan matsaloli masu zuwa da farko. 1 Sarrafa (ƙayyade amincin aikin bawul) Rashin gazawar tsarin kula da babban bututun tururi da sake kunna bawul ɗin tururi yana ɗaya daga cikin manyan haɗarin turbine guda biyar, wanda galibi ya bayyana a cikin buɗaɗɗen bawul bai dace da ƙirar ba, ciki har da gazawar hanyar watsawa, ci gaba da bugun jini da lag, wanda ke shafar ƙarfi da rawar jiki na bawul. Ikon buɗewar Valve yana shafar yanayin aiki na injin tururi kai tsaye, don haka yana da ƙima sosai kuma ya zama ɗayan mahimman matsalolin bincike. A cikin 'yan shekarun nan, a cikin nazarin amincin bawul, bawul mai hankali shine babban jagorar bincike, bawul mai hankali yana da aikin yanke hukunci game da yanayin aiki, da kuma tsarin kai tsaye na ainihi. Maɓalli mai mahimmanci na bawul mai hankali shine mai sakawa na dijital. Mai sakawa na dijital yana amfani da microprocessor don saita bawul actuator daidai, saka idanu da rikodin bayanan da suka dace na bawul. 2 Ƙarfi (ya kamata ya dace da bukatun rayuwa da tsattsauran ra'ayi) Sau da yawa farawa na naúrar akan ƙarfin bawul da rayuwar sabis na bawul ɗin yana da mahimmanci musamman, musamman tare da bawul ɗin sarrafawa na turbine mai tururi, mayar da hankali ga binciken da ya gabata. akan matsalar kula da bawul, yanzu ga alama ba za a iya watsi da ƙarfin matsalar ba. Carolann Giovanno, mataimakin editan mujallar Power Engineering, ya rubuta cewa masu bincike kada su mayar da hankali ga matsalolin sarrafawa kawai, amma a kan ƙarfin, rayuwa da kuma rufewa, waɗanda ke da mahimmanci ga aikin bawul. (1) Saboda yawan farawa na naúrar, ainihin babban bawul ɗin tururi bazai iya cika sabbin buƙatun aiki ba. Saboda babban babban bawul ɗin tururi an tsara shi bisa ga ainihin nauyin, tsarin ƙira kawai bisa ga matsa lamba, zafin jiki, ƙima mai ƙarfi na ƙarfinsa, babu wata matsala ta rayuwa mai ƙarancin zagayowar gajiya. Yanzu yanayin aiki ya canza, ƙirar asali bazai cika buƙatun ba. Sabili da haka, wajibi ne a yi la'akari da ƙananan ƙirar gajiyar rayuwa a cikin tsarin ƙira, don yanayin ƙirar ya dace da yanayin aiki, don cimma manufar tsawaita rayuwa. (2) Saboda rashin kuskuren sarrafa bugun jini na actuator, spool yana da tasiri akan wurin zama. An sami rarrabuwar kujerun wuraren zama na wutar lantarki, an garzaya da toshe toshe cikin injin injin, wanda ya haifar da raguwar fitowar injin injin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa mai tsananin lalacewa. Bugu da kari, don babban matsa lamba bawuloli, kazalika da cavitation sabon abu, asali simintin gyaran kafa lahani na bawul jiki, bawul jiki bayan fashe rayuwa bincike da tsinkaya sun cancanci ƙarin karatu. 3 vibration Valve buɗe canje-canje, rashin ƙarfi mai ƙarfi na mai kunnawa da ɗigon bawul sune sanadin girgiza, lalatawar bawul ɗin kanta yana da ƙanƙanta sosai, amma tasirin duka naúrar yana da girma, a cikin ƙananan mitar oscillation. Matsakaicin ƙananan motsi na naúrar ya kasu kashi biyu: ɗaya shine oscillation na fim ɗin mai, wanda fim ɗin mai ya samar da shi wanda ke goyan bayan motsi a cikin hanzari ko aiki na naúrar; Ɗayan shine motsin tururi, wanda ya fi rikitarwa fiye da oscillation na fim din mai. Yana girgiza ƙarƙashin aikin ƙarfin motsa jiki kuma sau da yawa yana faruwa bayan an ɗora naúrar. Canjin buɗewar bawul da zubewa sune mahimman abubuwan da ke haifar da motsin tururi. Bayanai sun nuna cewa Amurka da Jamus na da hatsarin girgizar girgizar kasa, China kuma ta afku da hatsarin na'ura mai karfin megawatt 50 da megawatt 200, saboda rashin bayanan bayanan da aka samu a zahiri, don haka ba za a iya tantance musabbabin gazawar ba, amma ana zargin cewa. su kasance masu alaƙa da ƙawancen mitoci biyu. Don haka, kawarwa da raguwar motsin motsi na tururi yana da matukar muhimmanci, wanda ya dogara da tsarin nazari na sauye-sauyen buɗewa na valve da kuma ƙarfin motsa jiki da aka haifar ta hanyar leka. Yiwuwar motsin tururi za a iya ragewa ta yadda yakamata zayyana buɗaɗɗen bawul da bugun bugun jini. 4 Leakage (leakayen ciki da zubewar waje) (1) Zubewar ba wai kawai ke haifar da girgiza ba, har ma yana haifar da gurɓata yanayi da asarar kuzari. Don magance matsalar zubar da ruwa, zuwa wani lokaci, tsarin zai iya kauce wa girgiza, amma kuma ya tsawaita rayuwar kayan aiki, inganta ingantaccen aiki. (2) Rayuwar bawul ɗin matsa lamba na rukunin supercritical wani lokaci gajere ne, kuma dole ne a maye gurbin tattarawa bayan lokuta da yawa na farawa. Wajibi ne a yi nazarin sabon marufi ko ƙirƙira sabon ingantacciyar hanyar rufewa don tsawaita rayuwa da haɓaka amincin aiki na irin wannan babban bawul ɗin matsa lamba. - A halin yanzu, matakin cikakken saitin bawul ɗin yana ci gaba da haɓakawa, kawai don magance matsalolin da ke sama da kyau, don tabbatar da ingantaccen aikin bawul ɗin kuma mafi inganci gabaɗaya.